Ghana ta gayyaci jakadan Afirka ta Kudu kan cin zarafin ‘yan kasarta

Zanga-zangar ƙin baƙi ta sake ɓarke, yayin da Najeriya ta gargadi ‘yan kasarta

Newstimehub

Newstimehub

25 Apr, 2026

01ef7940 3fc3 11f1 b61b 1d0ccf7b6022.jpg

Gwamnatin Ghana ta gayyaci babban wakilin South Africa domin nuna damuwa kan zargin cin zarafi da tsoratar da ‘yan kasarta da sauran baƙi.

Matakin ya biyo bayan faifan bidiyo da ke nuna wasu kungiyoyi na fararen hula suna musguna wa mutane da suke zargin ba su da takardu, ciki har da wani ɗan Ghana.

Hukumomin Ghana sun ce sun gana da mutumin domin ba shi tallafi, tare da bukatar ‘yan kasarsu a ƙasashen waje su kasance masu bin doka.

A gefe guda, Nigeria ta gargadi ‘yan kasarta da ke Afirka ta Kudu su yi taka-tsantsan bayan rahotannin sabbin zanga-zangar ƙin baƙi da suka rikide zuwa tashin hankali.

An ce zanga-zangar ta shafi birane da dama inda aka samu sace-sace da lalata dukiya, abin da ke ƙara nuna damuwa kan tsaro da zaman lafiya a ƙasar.

Tushen labari: Newstimehub