Shugaba Tinubu ya ce Nijeriya na cikin jarabawa amma za ta warware lafiya

‘Yan’uwana ‘yan Nijeriya, al’ummomi da yawa sun shiga jarabawa a tarihi kafin su daukaka. Nijeriya na fuskantar irin wannan jarabawa a yau. Amma ina da yakinin za mu fito daga wannan hali da karfinmu da hadin kai da wadata fiye da a baya.
29 May, 2026
Sheikh Daurawa ya yi kira a gyara harkar siyasa a Nijeriya, ya yi gargaɗi kan ƙage da sharri

Ya ce a yau ana yawan ganin yaɗa jita-jita ba tare da tabbaci ba, ƙirƙirar labaran ƙarya domin ɓata suna, da kuma cin mutunci a kafafen sadarwa, lamarin da ke haifar da rarrabuwar kai tsakanin jama’a saboda son mulki.
19 May, 2026
‘Shugaban Kasa ya ce min za a bi tsarin ƙato-bayan-ƙato a fidda ɗan takarar gwamnan APC a Gombe’

A wata hira da BBC Hausa, Farfesa Pantami ya bayyana cewa tun farko abin da suka tsaya a kai shi ne a gudanar da zaɓen fidda gwani kai tsaye, kuma ya yi farin ciki da yadda Shugaban Kasa, da jam’iyyar APC ta ƙasa da kuma ta jiha suka amince da hakan.
6 May, 2026
Hukunce-hukuncen Kotu da makomar jam’iyyun adawa a Nijeriya

Ficewar wasu daga manyan ’yan hamaya daga jam’iyyar ADC zuwa jam’iyyar NDC ne ya kara fito da mawuyacin halin da ’yan’adawa ke ciki a a fafutikarsu ta neman korar gwamnati mai ci.
4 May, 2026
Lafiyar Ghannouchi Ta Tabarbare a Gidan Yari

ADC ta roki CJN kan hanzarta hukunci a kotun koli
Oman Na Neman Diflomasiyya Domin Kare Muhimman Hanyoyin Ruwa

Rasha da Koriya ta Arewa Na Ƙarfafa Dangantakar Soji
Ana Kirga Kuri’u Bayan Zaɓen Kananan Hukumomi a Falasdinu
24 Apr, 2026
Spain Ta Yi Watsi da Jita-Jitar Ficewa daga NATO Duk da Sabani da Amurka
Spain ta karyata yiwuwar dakatar da ita daga NATO, tana mai cewa tana nan kan matsayinta duk da sabani da Amurka.
23 Apr, 2026
Macky Sall ya gabatar da hangen nesa don gyara amincewa a Majalisar Dinkin Duniya
Macky Sall ya bayyana shirinsa na dawo da amincewa da haɗin kai a Majalisar Dinkin Duniya idan ya zama shugabanta.

23 Apr, 2026
Shugaban Nijar na shirin ziyara Turkiyya domin ƙara haɗin gwiwa tsakanin ƙasashe
Shugaban Nijar zai ziyarci Turkiyya domin ƙara ƙarfafa dangantaka da haɗin gwiwa a fannoni daban-daban.

3 Apr, 2026
Trump ya halarci zaman Kotun Koli kan dokar ‘yan ƙasa ta haihuwa
Shari’ar na duba ko za a soke bai wa duk wanda aka haifa a Amurka ‘yan ƙasa kai tsaye

1 Apr, 2026
Majalisar Dattawa Ta Fuskanci Gibin Kujeru Uku Bayan Rasuwar ‘Yan Majalisa
Shugaban Majalisar Dattawa ya sanar da kujeru uku sun zama fanko bayan rasuwar sanatoci, tare da umartar INEC ta shirya zaɓen cike gurbi cikin kwanaki 30.

30 Mar, 2026
An Naɗa Nabil Fahmy a Matsayin Sabon Shugaban Ƙungiyar Larabawa
Nabil Fahmy ya zama sabon shugaban Ƙungiyar Larabawa a lokacin da yankin ke buƙatar ƙarin haɗin kai da diflomasiyya.

29 Mar, 2026
Rahoton 2026 Ya Nuna Afirka na Ci Gaba Duk da Kalubale
Afirka na samun ci gaba a mulki amma har yanzu tana fuskantar kalubale, tare da buƙatar haɗin gwiwa da sabbin dabaru don gaba.

24 Mar, 2026
ICPC za ta gurfanar da El-Rufai kan zarge-zargen cin hanci da damfara
ICPC na shirin gurfanar da El-Rufai a kotu kan zarge-zargen cin hanci da damfara, yayin da ake ci gaba da matsin lamba daga jama’a.

24 Mar, 2026
Gwamnatin Kano ta ƙaryata zargin raina Sarkin Kano a Hawan Nasarawa
Gwamnatin Kano ta karyata zargin raina Sarkin Kano, tana mai cewa dangantaka tsakaninsu na nan cikin mutunci da haɗin kai.

18 Mar, 2026
Shugaban Congo-Brazzaville ya sake samun nasara a zabe da gagarumar rinjaye
Shugaban Congo-Brazzaville ya sake cin zabe da gagarumar rinjaye, yana kara tsawaita mulkinsa da ya dade yana yi.



