Sarki Charles ya yaba da dangantakar Nijeriya da Birtaniya

Sarki Charles III ya yaba da kyakkyawar dangantaka tsakanin Birtaniya da Nijeriya yayin da ya karɓi Shugaba Bola Ahmed Tinubu a fadar Windsor Castle, a wata muhimmiyar ziyara ta aiki. Sai dai sarkin ya amince cewa tarihin mulkin mallaka ya bar “mummunan tabo” a dangantakar ƙasashen biyu, yana mai cewa babu kalmomin da za su […]

Newstimehub

Newstimehub

19 Mar, 2026

mini 7318 sarki charles ya amince da mummunan mulkin mallakar da birtaniya ta yi wa nijeriya

Sarki Charles III ya yaba da kyakkyawar dangantaka tsakanin Birtaniya da Nijeriya yayin da ya karɓi Shugaba Bola Ahmed Tinubu a fadar Windsor Castle, a wata muhimmiyar ziyara ta aiki.

Sai dai sarkin ya amince cewa tarihin mulkin mallaka ya bar “mummunan tabo” a dangantakar ƙasashen biyu, yana mai cewa babu kalmomin da za su iya kawar da hakan gaba ɗaya.

A yayin liyafar, Sarki Charles ya bayyana Nijeriya a matsayin ƙasa mai ƙarfin tattalin arziki, yana mai jaddada cewa ƙasashen biyu na cin moriyar haɗin gwiwarsu.

Shugaba Tinubu ya kuma bayyana cewa Nijeriya da Birtaniya na da buri iri ɗaya na ci gaba bisa mutunta juna da haɗin kai.

Liyafar ta samu halartar manyan jami’ai da fitattun mutane, yayin da sarkin ya yi amfani da kalmomin Yarbanci da Pidgin wanda ya jawo dariya da tafi daga mahalarta.

Ana sa ran Tinubu zai gana da Firaminista Keir Starmer domin ci gaba da tattaunawa kan ƙarfafa dangantaka da haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen biyu.

Tushen labari: Newstimehub