Hare-haren Soji Sun Hallaka Mayakan Al-Shabab Sama da 22 a Somalia

Hukumomin leƙen asirin Somalia sun bayyana cewa wasu hare-haren soji guda biyu da aka kai a yankunan tsakiyar ƙasar sun kashe sama da mayakan ƙungiyar ta’addanci Al‑Shabab guda 22, ciki har da wasu manyan shugabanni. A cewar Somali National Intelligence and Security Agency (NISA), hare-haren sun kasance wani ɓangare na ci gaba da yaƙin da […]

Newstimehub

Newstimehub

15 Mar, 2026

1753465147215 b4i97d 88383b83cd60de8985e21c571933d626a316d476cdbdda3191fba17e3c2134fc

Hukumomin leƙen asirin Somalia sun bayyana cewa wasu hare-haren soji guda biyu da aka kai a yankunan tsakiyar ƙasar sun kashe sama da mayakan ƙungiyar ta’addanci Al‑Shabab guda 22, ciki har da wasu manyan shugabanni. A cewar Somali National Intelligence and Security Agency (NISA), hare-haren sun kasance wani ɓangare na ci gaba da yaƙin da ake yi da ƙungiyar.

A farmakin farko da aka kai a yankin Dumaye na jihar Mudug, an kashe mayaka 15 ciki har da manyan jagorori huɗu na ƙungiyar. Farmaki na biyu kuma ya gudana a yankin Hiran, inda aka kai hari kan gidaje biyu da ake zargin mayakan ke ɓoye, lamarin da ya yi sanadin mutuwar kusan mutane bakwai, ciki har da wasu shugabannin da ke kula da kuɗaɗen ƙungiyar.

NISA ta ce waɗannan hare-hare sun hallaka mutane sama da 22 da ake zargi da shirya hare-hare kan tsaron al’ummar Somalia. Hukumar ta ƙara da cewa za ta ci gaba da ƙarfafa ayyukan yaƙi da ƙungiyar domin kawar da sauran mayakanta daga wuraren da suke ɓoye.

Ƙungiyar Al-Shabab ta shafe fiye da shekaru 16 tana kai hare-hare kan gwamnati da al’ummar Somalia, inda take kai hari ga jami’an tsaro, shugabanni da fararen hula.

Tun daga watan Yulin bara, sojojin Somalia tare da tallafin African Union Support and Stabilization Mission in Somalia da sauran abokan hulɗa na ƙasa da ƙasa sun ƙara ƙaimi wajen yaƙi da ƙungiyar, bayan da United Nations Security Council ya sabunta wa rundunar wa’adin aikinta har zuwa ƙarshen shekara.

Majiyar Labari: TRT AFRIKA