Hadarin Kwale-kwale A Tafkin Tanganyika Ya Hallaka Ma’aikatan Lafiya

Akalla ma’aikatan lafiya bakwai sun mutu bayan iska mai ƙarfi ta kifar da kwale-kwalen da suke ciki a Lake Tanganyika a ƙasar Tanzania, kamar yadda ofishin shugabar ƙasar Samia Suluhu Hassan ya bayyana. Ma’aikatan suna kan hanyarsu ta zuwa ƙauyen Kagunga, kusa da iyakar Burundi, domin kai wa al’umma ayyukan kiwon lafiya lokacin da kwale-kwalen […]

Newstimehub

Newstimehub

15 Mar, 2026

a33f1ff0df06890c1fdffbdeb906c3a2233a29370ef445ded71c48c8b7ba3a57

Akalla ma’aikatan lafiya bakwai sun mutu bayan iska mai ƙarfi ta kifar da kwale-kwalen da suke ciki a Lake Tanganyika a ƙasar Tanzania, kamar yadda ofishin shugabar ƙasar Samia Suluhu Hassan ya bayyana. Ma’aikatan suna kan hanyarsu ta zuwa ƙauyen Kagunga, kusa da iyakar Burundi, domin kai wa al’umma ayyukan kiwon lafiya lokacin da kwale-kwalen ya kife ranar Juma’a.

Jami’ai sun ce an ceto mutane 14 daga cikin ruwa tare da kai su asibiti domin kula da lafiyarsu, yayin da masu aikin ceto ke ci gaba da neman wasu mutane biyu da har yanzu ba a same su ba. Yankin Kagunga na ɗauke da dubban ‘yan gudun hijirar Burundi da suka shafe shekaru a Tanzania, inda ma’aikatan lafiya da ƙungiyoyin agaji ke ba su tallafin jinya yayin da ake rufe sansanonin ‘yan gudun hijira a hankali.

A wani lamari dabam a tafkin, wani masunci ya mutu yayin da wasu biyu suka jikkata bayan walƙiya ta bugi kwale-kwalen su. Shugaba Hassan ta miƙa ta’aziyya ga iyalan waɗanda suka rasu, tana bayyana alhininta kan wannan mummunan al’amari.

Lamarin ya zo ne a lokacin da mummunar guguwar yanayi da ruwan sama mai yawa ke shafar sassa da dama na Gabashin Afirka, lamarin da ya haifar da ambaliya da zaftarewar ƙasa a ƙasashe kamar Ethiopia da Kenya, inda mutane da dama suka rasa rayukansu.

Majiyar Labari: TRT AFRIKA