Fidan ya tattauna da ministocin Iran da Pakistan kan tattaunawar sulhu

Sun mayar da hankali kan ci gaban tattaunawar Iran da Amurka
29 Apr, 2026
China ta soki takunkumin Amurka kan kamfanoninta

Beijing ta ce matakin ba bisa doka ba ne, ta yi alkawarin kare kamfanoninta
29 Apr, 2026
Hegseth zai fuskanci tambayoyi a Majalisa kan yaƙin Iran

Yan Democrat sun kalubalanci yaƙin, yayin da ake shirin ƙara kasafin tsaro
29 Apr, 2026
Birtaniya Ta Soki Karuwar Hare-Hare a West Bank
Birtaniya ta gargadi cewa karuwar rikici da matsalolin jin ƙai a West Bank da Gaza na barazana ga zaman lafiya, tana kira da a ɗauki matakai na gaggawa.
29 Apr, 2026
Microsoft da OpenAI sun sassauta yarjejeniya domin bunkasa AI
Duniya na rage cutar Hepatitis amma burin 2030 na bukatar karin kokari

Farashin mai ya tashi bayan tangardar tattaunawar Amurka da Iran

Mbappe na iya rasa El Clasico saboda raunin ƙafa

Rikicin rijiyar ruwa ya kashe mutum 42 a gabashin Chadi
27 Apr, 2026
Hare-haren Isra’ila sun kashe mutum 14 a kudancin Lebanon duk da tsagaita wutaHare-haren Isra’ila sun kashe mutum 14 a kudancin Lebanon duk da tsagaita wuta
Yara da mata na cikin waɗanda suka mutu, yayin da rikici da Hezbollah ke ci gaba

27 Apr, 2026
Turai ta kashe ƙarin dala biliyan 32 kan makamashi sakamakon rikicin Iran
Ursula von der Leyen ta ce rikicin ya ƙara matsin tattalin arziki, ta bukaci rage dogaro da man fetur na waje

27 Apr, 2026
Ministan harkokin wajen Iran ya isa Rasha yayin da tattaunawar zaman lafiya ke tangal-tangal
Abbas Araghchi zai gana da Vladimir Putin yayin da rikicin Iran da Amurka ke ci gaba

25 Apr, 2026
Gasar Formula 1 za ta dawo Türkiye a 2027 bayan shekaru shida da dakatawa
Istanbul Park zai karɓi gasar har zuwa 2031 yayin da ake ci gaba da tsara jadawalin sabbin tsere

25 Apr, 2026
Manchester City ta kai wasan karshe na FA Cup bayan doke Southampton da kyar
City ta juya wasa a ƙarshe domin samun tikitin final karo na hudu a jere

25 Apr, 2026
Tsohon ɗan wasan Najeriya Eneramo ya rasu bayan faduwa a filin wasa
Ya faɗi a wasa a Kaduna, rasuwarsa ta girgiza harkar ƙwallon ƙafa ta Afirka

25 Apr, 2026
Shugaban Afirka ta Kudu ya dakatar da babban jami’in ‘yan sanda kan zargin cin hanci
Ana tuhumar shugaban ‘yan sanda da laifin rashin kula da kwangilar miliyoyin daloli

25 Apr, 2026
Ghana ta gayyaci jakadan Afirka ta Kudu kan cin zarafin ‘yan kasarta
Zanga-zangar ƙin baƙi ta sake ɓarke, yayin da Najeriya ta gargadi ‘yan kasarta

25 Apr, 2026
Iran ta kama jiragen ruwa biyu a Hormuz yayin ƙaruwa rikicin teku
IRGC ta zargi jiragen da karya doka, yayin da rahotanni ke nuna harbe-harbe a yankin

25 Apr, 2026
Amurka za ta tura manyan jami’ai Pakistan domin tattaunawa da Iran
Sabon yunkuri na diflomasiyya na neman kawo ƙarshen rikicin Amurka da Iran



