Austria za ta haramta wa ɗalibai ‘yan ƙasa da shekaru 14 sa ɗankwali da hijabi

Duk wanda bai bi umarnin ba za a gana da iyayensa, kuma za a ci su tara daga $175 zuwa $1,170.
11 Sep, 2025
Rage tallafi yana ta’azzara mace-mace sakamakon cutar maleriya: Asusun Tallafi na Duniya

Mace-mace sakamakon malaria za su ta’azzara a wannan shekarar, kamar yadda Asusun Tallafi na Duniya ya yi gargadi, yana ɗora alhakin hakan kan cire tallafin da Shugaban Amurka Trump ya yi matsalar sauyin yanayi da, yaƙe-yaƙe da kuma bijire wa magani.
10 Sep, 2025
Kremlin ta yi watsi da kalaman Trump cewa Sin, Koriya ta Arewa, da Rasha suna ƙulla wa Amurka tuggu

“Babu wani daga cikin waɗannan shugabannin uku da yake da wannan aniyar a ransa,” a cewar wani mai taimaki wa Shugaban Rasha, Yuri Ushakov, yana mai cewa duka suna fahimtar rawar da gwamnatin Amurka ke takawa a wannan yanayi da duniya ke ciki.
4 Sep, 2025
Rundunar wanzar da zaman lafiya a Sudan ta Kudu da DRC na fuskantar ƙarancin kuɗaɗen tallafi: MDD

A makon jiya ne Shugaban Amurka Donald Trump ya soke tallafin da Majalisar Dokokin ƙasar ta amince da shi na dala biliyan 4.9 da ƙasar ke bai wa ƙasashen waje.
3 Sep, 2025

Bincike ya gano cewa 6 cikin 10 na matasan Amurka na goyon bayan Hamas kan Isra’ila

Ƙuri’ar jin ra’ayin jama’a ta nuna yawancin ‘yan Faransa suna son a rusa Majalisar Dokokin Ƙasar

Koriya ta Arewa ta yi gwajin ‘sabbin’ makamai biyu na kare sararin samaniya

Fidan da Rubio sun yi nazarin sakamakon tattaunawar Washington kan kawo ƙarshen yaƙin Ukraine

‘Ba ma maraba da kai’: Australiya ta soke bizar wani dan siyasar Isra’ila mai tsattsauran ra’ayi
16 Aug, 2025
Turkiyya ta miƙa saƙon ta’aziyya ga Pakistan kan mutuwar ɗaruruwan ‘yan ƙasar a ambaliyar ruwa
Turkiyya ta miƙa saƙon ta’aziyya ga ƙasar Pakistan kan mutuwar ‘yan ƙasar sakamakon ambaliyar ruwa da zaftarewar ƙasa a yankuna daban-daban na ƙasar.

12 Aug, 2025
Sojojin Pakistan sun kashe ‘yan ta’adda 50 a kan iyakar Afghanistan: Sanarwa
Rundunar sojin Pakistan ta ce ta ƙaddamar da samame ne a kan iyakar ƙasar da maƙwabciyarta Afghanistan domin fatattakar ‘yan ta’adda da ‘yan a-ware.

12 Aug, 2025
Dole MDD ta yi gagarumin garanbawul don sauke nauyinta yayin da ta shekara 80 da kafuwa – Erdogan
“Wajibi ne a kanmu gaba ɗaya mu tabbatar da cewa Majalisar Dinkin Duniya ta zama dandali da ke wakiltar adalci na duniya a gaban zaluncin da ake yi wa Falasɗinawa,” in ji Erdogan a ranar Litinin.

4 Aug, 2025
Duniya tana asarar dala tiriliyan 1.5 a fannin lafiya sakamakon gurɓata muhalli da bolar robobi
Wani sabon bincike da aka wallafa a The Lancet ya nuna cewa gurɓata muhalli da ake yi saboda zubar da sharar robobi na jawo asarar fiye da dala tiriliyan 1.5 duk shekara wajen magance cututtukan da hakan ke jawowa.

30 Jul, 2025
Girgizar ƙasa mai ƙarfin gaske a Rasha ta haifar da gargaɗin afkuwar Tsunami a yankin Pacific
Hukumar sa ido kan girgizar kasa ta Rasha ta ce girgizar ƙasar wadda ta afku a ranar Laraba ta kasance mafi girma da aka taɓa fuskanta tun shekarar 1952 a yankin Kamchatka na kasar, inda ta yi gargadi kan abin da ka iya biyo baya.

30 Jul, 2025
Fiye da Ƙasashen Yamma 14 na kira da a amince da samar da ƙasar Falasɗinu mai cin gashin kanta
Yanayin da ake ganin yaran Gaza na ciki a ‘yan kwanakin nan ya yi matuƙar kaɗa duniya.

29 Jul, 2025
China za ta fara bai wa ma’auratan da suka haihu tukwicin $500 na kula da yara
Gwamnatin China ta fara bayar da tallafi ga iyaye don sauƙaƙa musu wahalhalun kula da ‘yaya, da nufin ƙara yawan haihuwa a ƙasar.

28 Jul, 2025
Turkiyya ta ɗora alhakin kawo cikas ga kafa ƙasar Falasɗinu kan mamayar Isra’ila a taron MDD
Turkiyya ta roƙi MDD ta ɗauki ƙaƙƙarfan mataki kan kafa ƙasar Falasɗinu, tana gargaɗin cewa mamayar Isra’ila da shirin mamaye wasu wuraren suna daƙile yiwuwar ƙasashe guda biyu.

2 Jun, 2025
Duniya na jiran tattaunawa tsakanin Rasha da Ukraine a Istanbul yayin da yaki ke kara kamari
Rasha ta tabbatar da karɓar daftarin Ukraine kan sulhun gabanin zagaye na biyu na tattaunawar zaman lafiya tsakanin ɓangarorin biyu a Fadar Ciragan a Istanbul ranar Litinin.

29 May, 2025
Istanbul ya zama ‘babban dandalin’ tattaunawa tsakanin Rasha da Ukraine: Babban Jami’in Rasha
A ranar 16 ga Mayu, Rasha da Ukraine sun yi tattaunawarsu ta farko gaba da gaba a cikin shekara uku inda suka haɗu a Istanbul, kuma ɓangarorin biyu sun yi alkawarin sake gagarumin musayar fursunoni.
