Ya bayyana a fili cewa Majalisar Dinkin Duniya tana bukatar gyare-gyare masu muhimmanci don ci gaba da sauke nauyin da aka ɗora mata, in ji Shugaban Turkiyya Recep Tayyip Erdogan a cikin wani saƙon bidiyo a bikin cika shekaru 80 na wannan ƙungiyar ta duniya.
“Wajibi ne a kanmu gaba ɗaya mu tabbatar da cewa Majalisar Dinkin Duniya ta zama dandali da ke wakiltar adalci na duniya a gaban zaluncin da ake yi wa Falasɗinawa,” in ji Erdogan a ranar Litinin.
Ya jaddada cewa dole ne a ɗauki matakai, da irin ƙudurin da waɗanda suka kafa wannan ƙungiya shekaru 80 da suka gabata suka nuna, don ƙarfafa Majalisar Dinkin Duniya ta yadda za ta iya dawo da zaman lafiya, wadata, amincewa da juna, da haɗin kai a duniya, tare da kai ta zuwa gaba.
Erdogan ya kuma tabbatar da goyon bayan Turkiyya ga duk wani yunƙuri na gyara, ciki har da shirin UN 80 Initiative wanda aka ƙaddamar ƙarƙashin jagorancin Babban Sakatare.
Ya ce Ankara ta himmatu wajen shiga cikin ƙoƙarin da ake yi na sauya Majalisar Dinkin Duniya zuwa tsari mai inganci, tasiri, da kuma ƙarfin kuɗi.