Shugabannin hafsoshin soji na ƙasashen Alliance des États du Sahel sun gudanar da taro a Ouagadougou domin duba hanyoyin ƙarfafa rundunar haɗin gwiwa ta sojoji.
Taron ya haɗa manyan jami’an soja daga Burkina Faso, Mali da Niger, inda aka tattauna matakan inganta aiki da ƙwarewar rundunar mai mutum 15,000.
An ce matakan da za a amince da su za su taimaka wajen inganta ayyukan soji da kuma ƙarfafa yaƙi da ta’addanci a yankin Sahel.
Shugaban hafsoshin sojin Burkina Faso Moussa Diallo ya ce rundunar za ta kasance a shirye don tunkarar duk wata barazana ga ƙasashen ƙungiyar.
Ana sa ran za a miƙa sakamakon taron ga shugabannin ƙasashen domin amincewa da su.
Tushen labari: Newstimehub














