Iran Ta Kama Mutane 500 Bisa Zargin Leƙen Asiri Yayin Tashin Hankali

Iran ta kama mutane 500 bisa zargin leƙen asiri yayin da rikicin ta da Amurka da Isra’ila ke ci gaba da tsananta.

Newstimehub

Newstimehub

17 Mar, 2026

1773641250200 xyxsg9 7bbe44c241c2bf37517dd809111b4bf0ac8f8ceaf0112963e574ddf661c38c43

Hukumomin Iran sun kama kusan mutum 500 bisa zargin leƙen asiri tun bayan da Amurka da Isra’ila suka fara kai hare-hare a ƙasar. Babban hafsan ‘yansandan Iran, Birgediya Janar Ahmadreza Radan, ya ce ana zargin waɗanda aka kama da bai wa abokan gaba bayanan sirri da kuma hulɗa da kafafen watsa labarai masu hamayya.

A cewarsa, sama da mutum 250 daga cikin waɗanda aka tsare sun aika bayanai ga gidan talabijin na Iran International da ke Landan, ciki har da bayanai kan wuraren da aka kai wa hari. Haka kuma, an danganta wasu daga cikinsu da ƙungiyoyi masu makamai da kuma ƙoƙarin tayar da rikici a cikin ƙasa.

Gwamnatin Iran ta daɗe tana zargin Iran International da yaɗa labaran ƙarya da kuma tayar da tarzoma, inda ta ayyana tashar a matsayin ƙungiyar ta’addanci tun shekarar 2022 tare da ƙwace kadarorin ma’aikatanta a cikin ƙasar.

Wannan kamen ya zo ne a daidai lokacin da rikici tsakanin Iran da haɗin gwiwar Amurka da Isra’ila ke ƙaruwa, wanda ya haddasa asarar rayuka da lalacewar kayayyaki a yankuna daban-daban, tare da janyo tasiri ga tattalin arziki da zirga-zirgar jiragen sama a duniya.

Majiyar Labari: NEWSTIMEHUB